MOVIE NEWSMovie ReviewsREVIEWSSpecial Bites

Kabzaa Movie Review: కబ్జా మూవీ ఫస్ట్ రివ్యూ

Kabzaa Movie Review: కబ్జా మూవీ ఫస్ట్ రివ్యూ

విడుదల తేదీ : మార్చి 17, 2023

Newtelugureels.com రేటింగ్ : 3/5

నటీనటులు: ఉపేంద్ర, కిచ్చా సుదీప్, శివ రాజ్‌కుమార్, శ్రియ శరణ్, మురళీ శర్మ, పోసాని కృష్ణ మురళి, కోట శ్రీనివాసరావు, జాన్ కొక్కెన్, సుధ, అనూప్ రేవన్న, కబీర్ సింగ్ దుహన్, దేవ్ గిల్ & ఇతరులు

దర్శకుడు : ఆర్ చంద్రు

నిర్మాతలు: ఆర్ చంద్రు

సంగీత దర్శకులు: రవి బసృర్

సినిమాటోగ్రఫీ: ఏజే శెట్టి

ఎడిటర్: మహేష్ ఎస్ రెడ్డి

పాన్ ఇండియా మార్కెట్ లో ఓ రేంజ్ లో రైజ్ అవుతున్న సినిమా పరిశ్రమలో కన్నడ ఇండస్ట్రీ కూడా ఒకటి. మరి వీరి నుంచి లేటెస్ట్ గా వచ్చిన మరో సాలిడ్ పీరియాడిక్ మల్టీ స్టారర్ చిత్రమే “కబ్జ”. రియల్ స్టార్ ఉపేంద్ర, కిచ్చా సుదీప్ మరియు స్టార్ హీరో శివన్న కలయికలో దర్శకుడు ఆర్ చంద్రు తెరకెక్కించిన ఈ సినిమా అంచనాలు అందుకునేలా ఉందో లేదో సమీక్షలో చూద్దాం రండి.

శాండిల్ వుడ్ ఇండస్ట్రీలో స్టార్ హీరోలుగా గుర్తింపును సంపాదించుకున్న ఉపేంద్ర, కిచ్చా సుదీప్ ప్రధాన పాత్రల్లో నటించిన కబ్జా మూవీ పాన్ ఇండియా మూవీగా రికార్డ్ స్థాయి థియేటర్లలో ఈ నెల 17వ తేదీన రిలీజ్ అవుతోంది. ఈ వారం విడుదలవుతున్న సినిమాలలో ఈ సినిమాపైనే భారీ స్థాయిలో అంచనాలు నెలకొన్నాయి. 136 నిమిషాల నిడివితో తెరకెక్కిన ఈ సినిమా కోసం యాక్షన్ సినిమాలను ఇష్టపడే ప్రేక్షకులు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు.

ఏడు భారతీయ భాషల్లో ఈ సినిమా రిలీజవుతుండగా ప్రముఖ క్రిటిక్స్ లో ఒకరైన ఉమైర్ సంధు ఈ సినిమాకు రివ్యూ ఇచ్చారు. ఉమైర్ సంధు ఈ సినిమా గురించి పాజిటివ్ గా రియాక్ట్ కావడం గమనార్హం. శాండిల్ వుడ్ ఇండస్ట్రీలో ఈ మూవీ మరో బిగ్గెస్ట్ బ్లాక్ బస్టర్ గా నిలుస్తుందని ఆయన అభిప్రాయం వ్యక్తం చేశారు. కన్నడ ఇండస్ట్రీ దశను ఈ సినిమా మార్చేస్తుందని ఆయన పేర్కొన్నారు. ఈ సినిమా కోసం పని చేసిన ప్రతి ఒక్కరూ ఎంతో కష్టపడ్డారని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు.

ఉపేంద్ర, కిచ్చా సుదీప్, శివరాజ్ కుమార్ అద్భుతంగా నటించారని ఆయన పేర్కొన్నారు. ఈ సినిమా బాక్సాఫీస్ వద్ద సూపర్ హిట్ గా నిలుస్తుందని చెబుతూ 3.5 రేటింగ్ ఇచ్చారు. కిచ్చా సుదీప్ పవర్ పాక్డ్ పర్ఫామెన్స్ ఇచ్చారని కబ్జా సినిమాకు ఆయన పాత్ర ఆత్మ అని ఉమైర్ సంధు పేర్కొన్నారు. ఉమైర్ సంధు రివ్యూ పాజిటివ్ గా ఉండటంతో ఈ సినిమా అభిమానులు సంతోషిస్తున్నారు.

శ్రీ సిద్దేశ్వర ఎంటర్‌ప్రైజెస్ బ్యానర్‌ పై ఈ సినిమా తెరకెక్కడం గమనార్హం. ఆర్ చంద్రు ఈ సినిమాకు దర్శకత్వం వహించగా కన్నడ ఇండస్ట్రీలో అత్యంత భారీ బడ్జెట్ తో తెరకెక్కిన సినిమాలలో ఈ సినిమా కూడా ఒకటి కావడం గమనార్హం. పీరియాడికల్ గ్యాంగ్ స్టర్ డ్రామాగా తెరకెక్కిన ఈ సినిమాకు రవి బస్రూర్ సౌండ్ ట్రాక్ లు సమకూర్చారు. శ్రియ, కోట శ్రీనివాసరావు ఈ సినిమాలో కీలక పాత్రల్లో నటించగా ఈ సినిమాకు ప్రేక్షకుల నుంచి ఎలాంటి స్పందన వస్తుందో చూడాలి.

ప్లస్ పాయింట్స్ :

ఈ చిత్రంలో కనిపించే గ్రాండ్ విజువల్స్ కొన్ని సన్నివేశాల్లో ఇంప్రెసివ్ గా ఉంటాయని చెప్పాలి. కొన్ని సీన్స్ ని సాలిడ్ లెవెల్లో చూపించారు. అలాగే ఈ సినిమాలో యాక్షన్ బ్లాక్ లు కూడా బాగానే వర్కౌట్ అవుతాయి. ఇంటర్వెల్, సహా సినిమాలో కనిపించే యాక్షన్ సీక్వెన్స్ లు మంచి యాక్షన్ ని కోరుకునే ఆడియెన్స్ కి అయితే బాగానే అనిపిస్తాయి.

ఇక నటీ నటుల్లో అయితే ఉపేంద్ర నటన కోసం మన తెలుగు ఆడియెన్స్ కి కూడా బాగా తెలుసు. తన ప్రతి ఎమోషన్ కోసం తెలిసిన వారు ఉపేంద్ర నటనతో అయితే ఈ సినిమాలో ఇంప్రెస్ అవుతారు. తన లుక్ గాని యాక్షన్ గాని సినిమాలో సాలిడ్ గా ఉంటాయి. ఇక క్యామియో రోల్స్ లో కనిపించిన కిచ్చా సుదీప్ మరియు శివ రాజ్ కుమార్(శివన్న) లు తమదైన పాత్రలతో సినిమాకి అదనపు ఆకర్షణగా నిలిచారు.

మైనస్ పాయింట్స్ :

ఇక ఈ సినిమాలో నిరాశ పరిచే అంశాలు విషయానికి వస్తే..ఈ సినిమా టీజర్ చూసినప్పుడే చాలా మందికి టేకింగ్ అంతా ఆల్రెడీ చూసిన కేజీయఫ్ ని తలపించింది. దీనితో మళ్ళీ ఆ తరహా సినిమానే మళ్ళీ మళ్ళీ తీయడం ఎందుకు చాలా మందిలో అనిపించింది. అయితే కంప్లీట్ సినిమాలో ఏమన్నా కొత్తగా ఉంటుందా అనుకుంటే.. లేదనే చెప్పాలి.

చాలా వరకు కేజీయఫ్ తరహాలోనే సినిమాలో సన్నివేశాలు అగుపిస్తాయి. దీనితో మరోసారి వేరే ప్రపంచపు కేజీయఫ్ చూసినట్టే అనిపించక మానదు. వీటితో పాటుగా సినిమాని వాయిస్ ఓవర్ లో నరేట్ చేయడం, కొన్ని యాక్షన్ సీన్స్ కూడా ఆ సినిమానే తలపిస్తాయి. ఇలా కబ్జ చూస్తున్నంతసేపు కేజీయఫ్ చాలా మంది మైండ్ లో రన్ అవ్వొచ్చు. ఇక ఈ సినిమా లైన్ కూడా రొటీన్ గానే ఉంది.

అలాగే మరో ప్రధాన మైనస్ ఏదైనా ఉంది అంటే సినిమాలో సరైన ఎమోషన్స్ సినిమాలో లేకపోవడం అని చెప్పాలి. కథనం ఎలాగో రొటీన్ గా ఉన్నప్పటికీ సరైన సాలిడ్ ఎమోషన్స్ పడి ఉంటే వాటితో అయినా ఈ సినిమా కాస్త ఎంగేజింగ్ గా ఉండేది. ఇక అలాగే సెకండాఫ్ లో చాలా సీన్స్ ఆడియెన్స్ కి బోర్ గా అనిపించవచ్చు. లవ్ ట్రాక్ హైలైట్ అవ్వలేదు, ఆకట్టుకోని నరేషన్ వంటివి బాగా డిజప్పాయింట్ చేస్తాయి.

సాంకేతిక వర్గం :

ఈ సినిమాలో నిర్మాణ విలువలకి మాత్రం ఎలాంటి వంక పెట్టడానికి లేదు. సినిమాకి పెట్టిన ఖర్చు పీరియాడిక్ విజువల్స్ ని ఆ వాతావరణాన్ని బాగా చూపించారు. ఇందులో సినిమాటోగ్రఫీ బాగా హైలైట్ అయ్యింది. ఇక సంగీత దర్శకుడు రవి బసృర్(కేజీయఫ్ ఫేమ్) ఇచ్చిన స్కోర్ బాగా ఓవర్ డెసిబుల్స్ లో ఉంది. ఎడిటింగ్ బాగా చెయ్యాల్సింది. అలాగే తెలుగు డబ్బింగ్ కూడా మరీ అంత బాగాలేదు.

ఇక దర్శకుడు ఆర్ చంద్రు విషయానికి వస్తే..తాను మాత్రం డిజప్పాయింట్ చేస్తాడని చెప్పక తప్పదు. సినిమాలో గ్రాండ్ విజువల్స్ ని ప్రెజెంట్ చేయడంలో పెట్టిన శ్రద్ధ సినిమా కథ కథనాల్లో తాను పెట్టలేదు. చాలా వరకు కేజీయఫ్ షేడ్స్ లోనే సినిమాని ప్రెజెంట్ చేసిన విధానం పెద్దగా కొత్త ట్రీట్ ని ఏమీ ఇవ్వదు. పైగా బోరింగ్ నరేషన్ సినిమాని మరింత నీరుగారుస్తుంది. ఓవరాల్ గా అయితే తన వర్క్ బాగాలేదు.

Newtelugureels.com Rating: 2/5

Reviewed by newtelugureels Team

Tags

Related Articles

Back to top button
Close
Close