MOVIE NEWSSpecial Bites

మనలో ఒకరి కథలా సహజంగా ఉండే సినిమా ‘ఫలానా అబ్బాయి ఫలానా అమ్మాయి’- దర్శకుడు శ్రీనివాస్ అవసరాల

'Phalana Abbayi Phalana Ammayi is a feel-good, conversational romance: Director Srinivas Avasarala 

ప్రముఖ నిర్మాణ సంస్థ పీపుల్ మీడియా ఫ్యాక్టరీ, దాసరి ప్రొడక్షన్స్ సంయుక్తంగా నిర్మిస్తున్న ఫీల్ గుడ్ రొమాంటిక్ ఫిల్మ్ ‘ఫలానా అబ్బాయి ఫలానా అమ్మాయి’. టీజీ విశ్వ ప్రసాద్, పద్మజ దాసరి నిర్మాతలు. ‘ఊహలు గుసగుసలాడే’, ‘జ్యో అచ్యుతానంద’ సినిమాలతో రచయితగా, దర్శకుడిగా తనదైన ముద్ర వేసిన శ్రీనివాస్ అవసరాల దర్శకత్వం వహిస్తున్న ఈ చిత్రానికి వివేక్ కూచిభొట్ల సహ నిర్మాత. ‘కళ్యాణ వైభోగమే’ చిత్రంతో వెండితెరపై మ్యాజిక్‌ చేసిన హిట్ జోడి నాగశౌర్య, మాళవిక నాయర్ ఈ చిత్రంలో హీరో హీరోయిన్లుగా నటిస్తున్నారు. ‘ఊహలు గుసగుసలాడే’, ‘జ్యో అచ్యుతానంద’ వంటి మ్యాజికల్ ఫిలిమ్స్ తర్వాత శ్రీనివాస్ అవసరాల-నాగశౌర్య కలయికలో వస్తున్న సినిమా కావడంతో ‘ఫలానా అబ్బాయి ఫలానా అమ్మాయి’పై ప్రేక్షకుల్లో మంచి అంచనాలు ఉన్నాయి. ఇప్పటికే విడుదలైన పోస్టర్లు, టీజర్, ‘కనుల చాటు మేఘమా’ పాట ప్రేక్షకులను విశేషంగా ఆకట్టుకొని అంచనాలను రెట్టింపు చేశాయి. మార్చి 17న ఈ చిత్రం థియేటర్లలో భారీస్థాయిలో విడుదల కానుంది. ఈ నేపథ్యంలో చిత్ర దర్శకుడు శ్రీనివాస్ అవసరాల శనివారం నాడు విలేకర్లతో ముచ్చటించి ఈ చిత్రానికి సంబంధించిన ఎన్నో విశేషాలను పంచుకున్నారు.

సినిమాకి ఈ టైటిల్ పెట్టడానికి కారణమేంటి?

ఇది చాలా సహజంగా ఉండే సినిమా. పాత్రలు, సంభాషణలు సహజంగా ఉంటాయి. నిజంగా ఇద్దరు మనుషులు మాట్లాడుకుంటుంటే ఎలా ఉంటుందో అంత సహజంగా ఉండాలని తీసిన సినిమా ఇది. ఈ కథ కూడా నిజ జీవితంలో నేను చూసిన కొన్ని సంఘటనల ఆధారంగా రాసుకున్నాను. ఇది జనాలకు దగ్గరగా ఉండే కథ. మనకు తెలిసిన కథలా, మనలో ఒకరి కథలా ఉంటుంది. అంత సహజమైన సినిమాకి ‘ఫలానా అబ్బాయి ఫలానా అమ్మాయి’ లాంటి టైటిల్ పెడితే బాగుంటుంది అనిపించింది. మొదట దీనిని వర్కింగ్ అనుకుంటున్నాను అని చెప్పాను. అయితే ఈ టైటిల్ నిర్మాతలకు ఎంతగానో నచ్చి వెంటనే రిజిస్టర్ చేయించారు.

ఈ సినిమాలో కొత్తగా ఏమైనా చూపించబోతున్నారా?

కొత్తగా ఏముంది అనేది మీకు సినిమా చూసిన తరువాత అర్థమవుతుంది. నాది-నాగ శౌర్య కాంబినేషన్ లో సినిమా అనగానే అందరూ ‘ఊహలు గుసగుసలాడే’ తరహాలో రొమాంటిక్ కామెడీ ఫిల్మ్ అయ్యుంటుంది అనుకుంటున్నారు. అయితే ఈ సినిమా స్క్రిప్టెడ్ లాగా అనిపించదు. నిజ జీవితంలో పాత్రలు ఎలా ప్రవర్తిస్తాయి, ఎలా మాట్లాడుతారో అలాగే ఈ సినిమా ఉంటుంది. ట్రైలర్ చూశాక ఈ సినిమా ఎలా ఉండబోతుందో మీకో అవగాహన వస్తుంది. ప్రతి సినిమాకి ఓ శైలి ఉంటుంది. నా గత చిత్రాలకు భిన్నంగా ఈ సినిమా ఉంటుంది.

మీరు నెమ్మదిగా సినిమాలు తీయడానికి కారణం?

నేను కథ రాయడానికి ఏడాది, ఏడాదిన్నర సమయం తీసుకుంటాను. ఈ సినిమా 2019లో మొదలుపెట్టాను. 2020 లో యూకే, యూఎస్ లో షూట్ చేయడానికి సన్నాహాలు చేస్తుండగా కోవిడ్ కారణంగా వీసాలు ఇవ్వడం ఆపేశారు. ఆ తరువాత 2022 లో యూకే వెళ్లి షూటింగ్ పూర్తి చేశాం. అప్పుడు కూడా 40 మందికి వీసాలు అప్లై చేస్తే పదిమందికే ఇచ్చారు.

సంగీత దర్శకుడు కళ్యాణ్ మాలిక్ గారితో ప్రయాణం?

కళ్యాణ్ మాలిక్ గారు అష్టాచమ్మా సినిమా సమయం నుంచే తెలుసు. మా ఇద్దరికీ మంచి అనుబంధం ఉంది. మా ఆలోచనలు, అభిప్రాయాలు ఎలా ఉంటాయో ఒకరికొకరికి తెలుసు. ‘ఊహలు గుసగుసలాడే’, ‘జ్యో అచ్యుతానంద’ సినిమాలు సంగీత దర్శకుడిగా ఆయనకు మంచి పేరు తీసుకురావడంతో నేనంటే కొంచెం ఎక్కువ ప్రేమ ఆయనకు. ఆ అనుబంధం వల్లే సినిమా సినిమాకి ఇంకా మంచి అవుట్ పుట్ వస్తుంది. ‘కనుల చాటు మేఘమా’ పాటను కీరవాణి గారి లాంటి దిగ్గజం సహా అందరూ ప్రశంసించడంతో కళ్యాణ్ మాలిక్ గారు ఎంతో ఆనందంగా ఉన్నారు.

వరుసగా నాగశౌర్యతోనే సినిమాలు చేయడానికి కారణం?

నాగశౌర్య నాకు చాలా ఇష్టమైన నటుడు. యూకేలో షూటింగ్ కి పదిమందితోనే వెళ్లడంతో అక్కడ మేం కొన్ని ఇబ్బందులు ఎదుర్కొన్నాం. అయితే నాగశౌర్య తన నటనతో ఆ ఇబ్బందులను మర్చిపోయేలా చేసేవాడు. ప్రతిరోజూ అవుట్ పుట్ చూసుకొని సంతృప్తి కలిగేది. ఇది ముఖ్యంగా నటన మీద ఆధారపడిన సినిమా. నాగశౌర్య ఎంత బాగా నటించాడనేది మీకు సినిమా చూశాక తెలుస్తుంది. అయితే నేను కథ రాసుకునేటప్పుడు ఫలానా నటుడిని దృష్టిలో పెట్టుకొని రాయను. కథ రాసుకున్నాక దానికి తగ్గ నటీనటులను, సాంకేతిక నిపుణులను ఎంచుకుంటాను.

ఈ సినిమా గురించి ఇప్పటికే నాగశౌర్య చాలా గొప్పగా చెప్పారు.. ఎలా ఉండబోతోంది సినిమా?

ఈ సినిమాలో ఏడు చాప్టర్లు ఉంటాయి. ఒక్కో చాప్టర్ నిడివి సుమారుగా 20 నిమిషాలు ఉంటుంది. ఈ ఏడు చాప్టర్లు పదేళ్ల వ్యవధిలో జరుగుతాయి. ఈ పదేళ్లలో 18 నుంచి 28 ఏళ్ళ వరకు నాగశౌర్య, మాళవిక పాత్రల ప్రయాణం ఉంటుంది. వయసుకి తగ్గట్లుగా పాత్ర తాలూకు ప్రవర్తన, ఆహార్యంలో వ్యత్యాసం చూపించడానికి నాగశౌర్య ఎంతో కష్టపడ్డాడు. ఈ సినిమా పట్ల శౌర్య చాలా నమ్మకంగా ఉన్నాడు.

తెలుగు సినిమాకి ఈ తరహా చిత్రాన్ని తీసుకురావడం ఎలా ఉంది?

‘బిఫోర్‌ సన్‌రైజ్‌’ అనే ఇంగ్లీష్ సినిమా నాకు చాలా ఇష్టమైన సినిమా. ఈ తరహా సినిమా తెలుగులో చేయాలి అనిపించింది. ఇలాంటి సినిమాలకు డైలాగ్స్ స్క్రిప్టెడ్ ఉంటే సహజత్వం పోతుంది. నటీనటులు సహజంగా మాట్లాడున్నట్లు ఉండాలి. దర్శకుడిగా నా బలం నటీనటుల నుంచి సహజ నటన రాబట్టుకోవడం. నేను ఫ్రేమ్ లో మొదట నటీనటులు అభినయం ఎలా ఉంది అనేదే చూస్తాను. ఆ నమ్మకంతోనే ఈ సినిమా చేశాను. మా నిర్మాతలు నన్ను, నా కథని, ఈ ప్రయోగాన్ని నమ్మారు.

టీజర్ లో ఉన్న ముద్దు సన్నివేశం గురించి మాళవిక గారికి ముందే చెప్పారా?

నేను కథ చెప్పినప్పుడే ఉన్న సన్నివేశాలన్నీ చెప్పాను. కథ విన్నాక ఆమె ఎమోషనల్ గా స్పందించారు. ఆమె కథకి అంతలా కనెక్ట్ అవ్వడంతో.. ఈ సినిమాలో కూడా అంత ఎమోషన్ తీసుకురాగలదనే నమ్మకం కలిగింది. ప్రతి సన్నివేశం ఆమెకు ముందుగానే చెప్పాను. ఆ సన్నివేశానికి సరైన కారణాలు ఉంటే, కథకి ఖచ్చితంగా అవసరం అనిపిస్తే నటీనటులు చేయడానికి

సిద్ధపడతారు అనేది నా అభిప్రాయం.

ఈ పదేళ్లలో నటుడిగా నాగశౌర్యలో గమనించిన మార్పులు ఏంటి?

నటుడిగా నాగశౌర్యలో చాలా తపన ఉంది. సినిమా సినిమాకి ఎంతో మెరుగుపడుతున్నాడు. ‘ఊహలు గుసగుసలాడే’, ‘జ్యో అచ్యుతానంద’ సమయంలో నటుడిగా నిరూపించుకోవాలనే తపన ఎంతో ఉందో ఇప్పటికీ అలాగే ఉంది. ఇంకా చెప్పాలంటే సినిమా సినిమాకి డెడికేషన్ పెరుగుతూ వస్తుంది. అలా అని నా తదుపరి సినిమా కూడా నాగశౌర్యతోనే చేస్తానని చెప్పలేను. ఎందుకంటే ముందుగా కథ రాసుకొని, ఆ తరువాత కథకు సరిపోయే నటీనటులను ఎంచుకుంటాను.

బ్రహ్మాస్త్ర, అవతార్-2 సినిమాలకు తెలుగులో మాటలు రాసే అవకాశం ఎలా వచ్చింది?

ఒకసారి టీమ్ ఫోన్ చేసి బ్రహ్మాస్త్రకు రాస్తారా అని అడిగారు. అప్పటికే ఆ సినిమా గురించి నాకు తెలుసు. నాగార్జున గారు కూడా నటిస్తున్నారని తెలుసు. పెద్ద సినిమా, ఎక్కువమంది చేరువయ్యే సినిమా కావడంతో వెంటనే రాయడానికి అంగీకరించాను. ఆ సినిమా చూసి నాకు అవతార్-2 అవకాశం ఇచ్చారు. హిందీ సినిమాలతో పోల్చితే ఇంగ్లీష్ సినిమాలకు తెలుగు సంభాషణలు రాయడం కొంచెం కష్టం. దానిని ఛాలెంజింగ్ గా తీసుకుని అవతార్-2 కి రాశాను.

తదుపరి సినిమాలు?

ప్రస్తుతం ఒక కథ అనుకుంటున్నాను. ఇంకా నేరేట్ చేసేదాకా రాలేదు. కథ పూర్తయ్యాక నటీనటుల ఎంపిక జరుగుతుంది. నానితో మంచి అనుబంధముంది. ఆయనతో సినిమా చేయాలని ఉంది. కానీ దానికి సమయముంది. నటుడిగా కన్యాశుల్కం అనే వెబ్ సిరీస్ చేశాను. త్వరలోనే విడుదల కానుంది. నటుడిగా తృప్తినిచ్ఛే పాత్రలు మాత్రమే చేస్తూ ఎక్కువగా రచన, దర్శకత్వం మీద దృష్టి పెట్టాలి అనుకుంటున్నాను.

‘Phalana Abbayi Phalana Ammayi is a feel-good, conversational romance: Director Srinivas Avasarala 

‘Phalana Abbayi Phalana Ammayi, starring Naga Shaurya, Malvika Nair, produced by People Media Factory and Dasari Productions, will hit theatres on March 17. The actor-turned-director Srinivas Avasarala said it took one and a half years to write the script alone. 

Realism in the film

‘Phalana Abbayi Phalana Ammayi’ is a realistic film. I didn’t want characters to mouth routine cliche dialogues or go with a proper script. I used to watch independent films a lot. The characters in those films are so realistic as if someone takes a camera and starts shooting while two characters speak to each other. It looks so realistic. So I genuinely felt that I should attempt such films. 

Coming to our story ‘Phalana Abbayi Phalana Ammayi’, I was inspired by real-life characters and incidents in my life. It’s a simplistic and a common story that is closer to people. It’s not a distant story happened somewhere far off, no!. So when I thought what can be the title, this phrase struck me, Phalana Abbayi Phalana Ammayi. 

Usually, films are based on real stories as filmmakers usually claim. What’s new about ‘Phalana Abbayi Phalana Ammayi’? 

You’ve to watch only on the screen to find out what’s new in this film (laughs). If Avasarala Srinivas and Naga Shaurya have joined hands, everyone might think that, oh this film is going to be like ‘Oohalu Gusagusalade’ or it could be any romantic comedy. But ‘Phalana Abbayi Phalana Ammayi’ doesn’t look like a film that is scripted. Imagine how actors really look when they talk to each other on screen. Rather than banking on dialogues, comedy or punchlines, it’s a realistic attempt to explore human behaviour on the screen. 

Thinking away from the commercial meters, you have this flair for writing scripts with ease. Don’t you think it is quite a challenge to even write scripts casually? 

Every film has its own vibe. During the time of ‘Oohalu Gusagusalade’, I noticed some kind of joy flowing within me when I was writing the script. I felt as if I was creating a new world. While writing ‘Phalana Abbayi Phalana Ammayi’, I felt I was exploring real people. I usually take one and half year’s time to write a story. Each film decides its own style. I don’t write scripts deciding that this film is going to have commercial elements or it would be an art film. It’s incorrect to make a film keeping commercial elements in view. Even if we do so, there will be a disconnect somewhere in the middle. So we get derived output only if there is a perfect resonance between the story and the style that you intended to showcase. 

Every film is different. If we think that we can easily make the next movie based on the previous movie which is a hit, we will go wrong. The story stinks. When we write a story, we can easily make out the style of the film. If you are successful in explaining the style to the crew and cast, you will probably taste success. 

What’s the reason behind such a long gap between one film to another? 

This current film took one and a half years. Even after ‘Oohalu Gusagusalade’ in 2014, I started writing ‘Jyo Achyutananda’ in 2016. So I take one year for scripting alone. I started this film ‘Phalana Abbayi Phalana Ammayi’ in 2019. We were shooting in the UK and the USA. We had to face struggles due to Covid. Not all were granted a visa. There were travel restrictions. Even for shooting overseas, some restrictions were clamped so we had a tough time managing all these things. So it took time to complete the shoot.  

On Kanula Chatu Meghama, the first single and Kalyan Malik 

I’ve known Kalyan Malik since the days of ‘Ashta Chamma’. But I started creative interaction with him only during ‘Oohalu Gusagusalade’. I know his taste and sense of humour. So communication between us grew bigger because of the familiarity. He did amazingly well in ‘Jyo Achyutananda’ and ‘Oohalu Gusagusalade’. That’s how we collaborated to get good output again. 

Usually, a director expands his market with each and every film. But when it comes to your career, you don’t seem to bother with such calculations, why so? 

The story is what decides me. If any massive story strikes your mind, you would usually try to mount it. Then you carefully look into the cast. Who could be the best possible actor that fits into your story? But honestly, I don’t write stories keeping specific heroes in mind. The scale doesn’t mean budget alone. What longevity does a film have? To what extent it reached the audience over time is what matters to me. 

On working with Naga Shaurya 

This film has seven chapters. Each chapter’s length is 20 minutes. And these seven chapters take place in the span of 10 years. Both Shaurya and Malvika Nair are seen in different time spans and ages. Shaurya had to work really hard to bring the look of a teenager and again he had to display the look of a 28-year-young man. So we shot the film beautifully and Shaurya has this special feeling that it’s going to be a hit. 

How much of your experience played the role in making the film? What’s the process in bringing this kind of process where dialogues are minimal? 

I like the timings and vibes of sunset and sunrise, I always wanted to incorporate them into my films. I also know that it doesn’t really work if we come with dramatic writing and tell people that this is sunrise, no! Too many dialogues don’t really work in this sort of set-up. We need to collaborate with actors to get the natural flow. Also, I don’t know if I am saying this correctly or not. My strength is directing my actors. 

Earning a nod from Malvika Nair 

When I narrated the story, I explained the entire plot with all the scenes to her. When she heard the story, Malvika reacted very emotionally to the story. There was a personal connection that I noticed in her face. So the lip-lock scene existed at the script level. It’s not that I told her about this particular scene when she came to the set. When the gap came due to Covid, again I had to remind her about the particular scene in the film. I think, if actors know the reason behind such scenes, and what could be the circumstances that drove it, they will definitely get convinced and go the extra mile.

On the film’s genre

It is a love story. It’s a boy-meets-girl story and how they take their relationship is what forms the plot. Luckily the gap worked out well for the film. It has seven chapters, all should have good variations. Had I done one chapter after the other, the desired look would probably have been missed. So the Covid gap inevitably brought what I wanted. The film doesn’t have any turning points. It only depicts an emotional love story.

On future projects

I have a story ready with me though it has not reached the narration stage yet. I haven’t finalised the actors. I and Nani plan to work on a film soon, both are keen to work with one another from a long time. I am also working on web show Kanyasulkam. with Anjali, Naresh, Murali Sharma and Varsha Bollamma. It’ll come to OTTs next month.

Thanks & Regards

L.VENUGOPAL

journalist, P.R.O

Tags

Related Articles

Back to top button
Close
Close