MOVIE NEWSNEWS

సూపర్ స్టార్ కృష్ణ చేతుల మీదుగా విడుదలైన అలనాటి అందాల నటుడు హరనాథ్ జీవిత చరిత్ర ‘అందాల నటుడు’

Harnath's biopic 'Andala Naṭuḍu' released by Superstar Krishna

బ్లాక్ అండ్ వైట్ సినిమా కాలంలో అప్పటి అమ్మాయిల కలల రాకుమారుడిగా పేరు తెచ్చుకున్న తెలుగు హీరో బుద్ధరాజు హరనాథ్ రాజు 1936లో సెప్టెంబర్ 2న తూర్పుగోదావరి జిల్లా పిఠాపురం మండలంలోని రాపర్తి గ్రామంలో జన్మించారు. చెన్నైలో పాఠశాల విద్యను అభ్యసించిన ఆయన కాకినాడలోని పి.ఆర్ కళాశాలలో B.A డిగ్రీని పూర్తి చేశారు. ఆయన తన కెరీర్ లో తెలుగు, తమిళం, కన్నడ, హిందీ, బెంగాలీ భాషల్లో కలిపి 167 సినిమాల్లో నటించారు. హరనాథ్ 1989, నవంబర్ 1 న మరణించారు.

హరనాథ్ జీవిత చరిత్రను ‘అందాల నటుడు’ పేరుతో ఆయన వీరాభిమాని, ఆరాధకుడు డాక్టర్ కంపల్లి రవిచంద్రన్ రచించారు. అరుదైన ఫోటోలు, ఎవరికీ అంతగా తెలియని ఆసక్తికరమైన విషయాలతో ఈ పుస్తకాన్ని అందంగా తీర్చిదిద్దారు. డాక్టర్ కంపల్లి రవిచంద్రన్ ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్రం మరియు ఇతర సంస్థల నుండి అనేక అవార్డులు అందుకున్నారు.

దివంగత హీరో హరనాథ్ జీవిత చరిత్ర ‘అందాల నటుడు’ని ఆయన పుట్టినరోజు సందర్భంగా సెప్టెంబర్ 2న ఉదయం 10 గంటలకు హరనాథ్ కుమార్తె జి.పద్మజ, అల్లుడు జివిజి రాజు(చిత్ర నిర్మాత-‘తొలి ప్రేమ’ , ‘గోదావరి’ ) మరియు మనవలు శ్రీనాథ్ రాజు మరియు శ్రీరామ్ రాజు సమక్షంలో నటశేఖర సూపర్ స్టార్ కృష్ణ ఆయన నివాసంలో విడుదల చేశారు.

హరనాథ్ కుమారుడు బి. శ్రీనివాస్ రాజు(చిత్ర నిర్మాత- ‘గోకులంలో సీత’ , ‘రాఘవేంద్ర’), కోడలు మాధురి, మనవరాళ్లు శ్రీలేఖ, శ్రీహరి చెన్నైలో నివాసం ఉంటున్నారు.

పుస్తక విడుదల సందర్భంగా సూపర్‌స్టార్ కృష్ణ గారు జ్ఞాపకాలను నెమరువేసుకున్నారు. తాను, హరనాథ్ కలిసి పలు సినిమాల్లో నటించామని అన్నారు. అతను నిజమైన అందాల నటుడని, అలాగే మంచి మనసున్న వ్యక్తి అని కొనియాడారు. అంతేకాకుండా తాను హీరోగా హరినాథ్ ‘మా ఇంటి దేవత’ అనే చిత్రాన్ని కూడా నిర్మించారని గుర్తుచేసుకున్నారు.

స్వర్గీయ నటరత్న ఎన్.టి.రామారావు దర్శకత్వం వహించిన ‘సీతారామ కళ్యాణం’ చిత్రంలోని ‘శ్రీ సీతారాముల కళ్యాణము చూడము రారండి’ పాటలో శ్రీరామునిగా ఆయన రూపం తెలుగు ప్రేక్షకుల జ్ఞాపకాలలో చిరస్థాయిగా నిలిచిపోతుంది.

Buddharaju Haranath Raju erstwhile Telugu hero of the Black & White era and the heart throb and darling boy of many women folk of his time, was born on 2nd September, 1936 in Raparthi, Pithapuram, E. Godavari Dist. Andhra Pradesh.

Did his schooling in Chennai, and completed his B. A. Degree in P. R. College, Kakinada.
In his career span, acted in 167 movies across five languages notably Telugu, Tamil, Kannada and one each in Hindi and Bengali.
He passed away in the year 1989 on the 1st November.
An ardent fan and admirer Dr. Kampally Ravichandran has penned his biography, titled ‘Andaala Natudu’ compiling some rare photographs and lesser known interesting facts.
Dr. Kampally Ravichandran is the recipient of many Nandi awards and other official decorations from Andhra Pradesh State and other organisations.

‘Andaala Natudu’ biography of Hero Late Harinath was released on the occasion of his birthday September 2nd, at 10 am by his contemporary Natasekhar Superstar Krishna at his residence in the presence of
Harnath’s daughter G. Padmaja, son in law GVG Raju (Film Producer-‘ Tholi Prema’ , ‘Godavari’ ) and grandsons Srinath Raju and Sriram Raju.

His son B. Srinivas Raju, (Film Producer- ‘Gokulamlo Seetha’ , ‘Raghavendra’) daughter in law Madhuri,
grandchildren Srilekha and Srihari reside in Chennai.

Releasing the book Superstar Krishna garu recollected fond and cheerful memories and mentioned that they had acted together in several movies and that he was a real (Andhaala Natudu) handsome hero and also a kind hearted human being.
Krishna garu also told that Harinath also produced a movie ‘Maa Inti Devatha’ with Krishna as hero.

His portrayal as Lord Rama in the song ‘Sri Sitaramula kalyanamu chudamu rarandi’ from the film ‘Sitarama Kalyanam’ Directed by Late Nataratna N. T. Rama Rao shall remain etched forever in the memories of Telugu audience.

Tags

Related Articles

Back to top button
Close
Close